Ƙididdigar Haraji “Spring” don haɓaka Tsarin Bibiya a Amurka

Aikin cikin gida a cikin masana'antar tracker hasken rana na Amurka zai yi girma a sakamakon dokar rage hauhawar farashin kayayyaki da aka zartar kwanan nan, wanda ya haɗa da ƙirƙira ƙirƙira harajin kayan aikin saƙon hasken rana.Kunshin kashe kuɗi na tarayya zai ba wa masana'antun da ƙima don bututun juzu'i da kayan ɗamara da aka yi a cikin gida a Amurka.

Ed McKiernan, shugaban Terrasmart ya ce "Ga waɗancan masana'antun masu sayo da ke motsa bututun wutar lantarki ko na'urorin haɗin gwiwa zuwa ƙasashen waje, ina tsammanin waɗannan kuɗin harajin masana'antun za su dawo da su gida," in ji Ed McKiernan, shugaban Terrasmart.

Kamar yadda wannan ya faru, abokin ciniki na ƙarshe, mai mallakar-mai sarrafa tsarin PV, zai so yin gasa a farashi mai sauƙi.Farashin masu sa ido zai zama mafi gasa dangane da tsayayyen karkata. "

IRA musamman ta ambaci tsarin bin diddigi akan tsayayyen tsaunuka, kamar yadda na farko shine tsarin farko na hasken rana don manyan ayyuka ko ayyukan PV na ƙasa a cikin Amurka.A cikin sawun aikin makamancin haka, masu bin diddigin hasken rana na iya samar da ƙarin kuzari fiye da tsayayyen tsarin karkatacce saboda ana jujjuya tudun 24/7 don kiyaye na'urorin suna fuskantar rana.

Bututun Torsion suna karɓar darajar masana'anta na dalar Amurka 0.87/kg kuma masu ɗaure tsarin suna karɓar ƙirƙira ƙira na dalar Amurka $2.28/kg.duka bangarorin biyu yawanci ana yin su ne daga karfe.

Gary Schuster, Shugaba na kamfanin kera braket na cikin gida OMCO Solar, ya ce, “Zai iya zama ƙalubale don auna shigar da masana’antar IRA ta fuskar kiredit na haraji don masana’antar tracker.Bayan sun faɗi haka, sun kammala cewa yana da cikakkiyar ma'ana don amfani da fam ɗin bututu mai ƙarfi a cikin ma'auni a matsayin ma'auni saboda ƙa'ida ce ta gama gari don kera masu sa ido.Ban san yadda kuma za ku iya yi ba."

Bututu mai jujjuyawa shine juzu'in jujjuyawar mai bin diddigin wanda ke shimfida ko'ina cikin sahu na mai bin diddigin kuma yana ɗaukar rails na sassan da kuma ɓangaren kansa.

Gilashin ginin yana da amfani da yawa.A cewar IRA, za su iya haɗa bututu mai ƙarfi, haɗa taron tuƙi zuwa bututu mai ƙarfi, da kuma haɗa tsarin injina, tsarin tuƙi, da tushe mai bibiyar hasken rana.Schuster yana tsammanin masu ɗaure tsari don lissafin kusan 10-15% na jimlar abun da ke cikin tracker.

Ko da yake ba a haɗa su a cikin ƙimar ƙimar ƙimar IRA ba, ƙayyadaddun gyare-gyaren hasken rana da sauran kayan aikin hasken rana har yanzu ana iya ƙarfafa su ta hanyar Credit Tax Credit (ITC) "kyakkyawan abun ciki na cikin gida".

Shirye-shiryen PV tare da aƙalla kashi 40% na kayan aikin su da aka kera a Amurka sun cancanci ƙarfafa abun ciki na cikin gida, wanda ke ƙara ƙimar haraji 10% ga tsarin.Idan aikin ya cika wasu buƙatun koyan koyo da buƙatun albashi, mai tsarin zai iya karɓar bashi na haraji 40%.

Masu masana'anta suna ba da mahimmanci ga wannan tsayayyen zaɓi na madaidaicin karkatar da shi kamar yadda aka yi shi da farko, idan ba na ƙarfe kawai ba.Ƙarfe masana'antu ce mai aiki a cikin Amurka kuma tanadin abun ciki na cikin gida yana buƙatar kawai ana yin abubuwan haɗin ƙarfe a cikin Amurka ba tare da ƙari na ƙarfe da aka yi amfani da shi a cikin aikin tacewa ba.

Abubuwan da ke cikin gida na gabaɗayan aikin dole ne su cika bakin kofa, kuma a lokuta da yawa, yana da wahala masana'antun su cimma wannan manufa tare da abubuwan haɗin gwiwa da inverters, "in ji McKiernan.Akwai wasu hanyoyin gida da ake da su, amma suna da iyaka sosai kuma za a sayar da su a cikin shekaru masu zuwa.Muna son ainihin mayar da hankali ga abokan ciniki su faɗi kan ma'aunin lantarki na tsarin ta yadda za su iya biyan buƙatun abubuwan cikin gida."

A lokacin buga wannan labarin, Baitul mali yana neman sharhi game da aiwatarwa da wadatar IRA Tsabtace Harajin Harajin Makamashi.Tambayoyi sun kasance game da cikakkun bayanai game da buƙatun albashi na yau da kullun, cancantar samfuran kiredit na haraji, da kuma gabaɗayan batutuwan da suka shafi ci gaban IRA.

Eric Goodwin, Daraktan Ci gaban Kasuwanci a OMCO, ya ce, "Babban al'amurra sun haɗa da ba kawai jagora kan ma'anar abubuwan cikin gida ba, har ma da lokacin farkon rukunin ayyukan, kuma yawancin abokan ciniki suna da tambaya, yaushe zan samu. wannan kiredit?Shin zai zama kwata na farko?Shin zai kasance a ranar 1 ga Janairu?Shin yana dawowa?Wasu abokan cinikinmu sun nemi mu samar da irin waɗannan ma'anoni masu dacewa don kayan aikin tracker, amma kuma dole ne mu jira tabbaci daga Ma'aikatar Kuɗi. "

2


Lokacin aikawa: Dec-30-2022